Sinh nhật vui vẻ, Hanie~ - VipLam.Net - Cộng Đồng Víp Lắm

Go Back   VipLam.Net - Cộng Đồng Víp Lắm > Cầu Nối Tâm Hồn > Bạn Bè - Tình Yêu - Cuộc Sống > Nhật Kí Online

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 08-02-2012, 06:53PM
Hasha's Avatar
Hasha Hasha is offline
Công thần

Lượt xem: 1142
Cảm ơn: 179
Được Like 364 lần
Default Sinh nhật vui vẻ, Hanie~

Sinh nhật vui vẻ, Hanie~
( Bài viết chia sẻ trên hệ thống website của VipLam.Net )

Nhớ lần đầu tiên em biết đến trên thế giới này có một boy group tên là Super Junior, em đã nghĩ :”Yah…đông quá!”. Em không thể nhận ra ai với ai. Nhưng em thật sự ấn tượng với sự tươi mới và đầy sức sống của các anh. Các anh rất “super junior”!!

Rồi thời gian qua, được cô bạn thân nhận làm đệ tử, em đã có thể phân biệt được các anh. Em chính thức thừa nhận, em là một E.L.F! Em yêu tất cả các anh. Nhưng anh biết không, Hanie? Em yêu anh hơn đó!

Không biết từ bao giờ, em đã tìm hiểu về anh. Anh là Hankyung, điều kì diệu trong 3 tỉ người, sinh vào ngày 9 -2 - 1984, nhóm máu B, là thành viên Trung Quốc duy nhất của nhóm nhạc 13 thành viên - Super Junior… Anh rời quê hương đến một đất nước xa lạ để theo đuổi hoài bão, không biết ngôn ngữ, không rõ phong tục tập quán, không quen biết ai… Anh đã rất đơn độc phải không? Và đã không ít lần anh muốn từ bỏ phải không? Rồi anh vượt qua tất cả, vượt qua cả chính bản thân mình, anh đã chạm tay vào ước mơ. Em rất khâm phục anh, Hanie ah~

Anh là thành viên của Super Junior. Ngay khi bắt đầu, anh đã phải đối mặt với một đống khó khăn. Anh lại là người ngoại quốc nên luôn phải cố gắng hơn tất cả. Rồi visa gặp vấn đề, anh không được xuất hiện trong một số đài truyền hình. Nhưng anh vẫn không bỏ cuộc. Anh đã đeo mặt nạ để cùng sát cánh với những người anh em trên sàn diễn. Em biết, sau chiếc mặt nạ ấy là những giọt nước mắt…

Anh đã thành công. Cùng sự lớn mạnh của Super Junior, anh ngày càng nổi tiếng. Nhưng gắn liền với sự nổi tiếng luôn là sự ganh ghét, điển hình là anti-fan. Em đã bật khóc khi đọc những dòng ấy. Em rất muốn hỏi anh :”Hanie ah~, làm thế nào mà anh có thể vượt qua vậy?? Bị anti-fan tấn công, thậm trí ngay cả trên đất nhà, bị giới truyền thông Hàn Quốc nhìn với con mắt khắt khe…Anh đã làm thế nào thế???”

Anh đã khóc rất nhiều. Chúng em, những E.L.Fs cũng đã khóc theo anh rất nhiều. Em biết, đó là lúc nỗi đau vượt quá sự chịu đựng của anh. Nhưng tại sao, từ khi SJ - M ra đời, anh lại không khóc nữa?? Anh đã lùi vào góc tối rồi tự mình gánh chịu tất cả phải không? Anh có biết rằng anh như vậy, chúng em càng đau lòng hơn không?? Anh khóc, nghĩa là anh cần chia sẻ. Để sau đó, anh lại cười, nụ cười đơn thuần. Nhưng giờ đây, vì sao em không cảm nhận được sự vui vẻ thật sự trong tiếng cười của anh? Hanie ah, anh đừng nén nhịn một mình như thế!

Lúc anh quyết định rời nhóm, em đã rất muốn ghét anh. Suju yêu anh, E.L.Fs yêu anh, như thế chưa đủ sao?? Chắc anh đã nhìn thấy Chullie khóc rồi chứ? Một người vốn mạnh mẽ, không bao giờ khóc trước mặt fan cũng đã bật khóc, thậm trí, anh ấy đã phải đeo kính đen để che đi đôi mắt sưng húp của mình. Anh có thấy vui không??? Nhưng khi bình tĩnh lại, nghĩ đến những áp lực anh phải chịu đựng, biết được đã không ít lần anh phải nhập viện vì làm việc quá sức, nhớ rằng những cơ hội để anh nổi tiếng hơn đã bị SM Ent bỏ qua không thương tiếc, và cả sự hành hạ của anti-fan…em hiểu, anh đã không thể chịu đựng được nữa.

Hanie ah, sự ra đi tốt cho sự nghiệp của anh, dù rất yêu con số 13, nhưng em ủng hộ anh.

Và khi biết SM Ent kháng kiện, anh quyết định buông xuôi, em đã không tài nào hiểu hiểu được! Tại sao lại thế, Hanie?...Mọi thứ đang dần tốt đẹp lên mà!...Dù em mong ước vào một ngày nào đó sẽ thấy cả 13 người đứng chung một chỗ, cùng hát, cùng nhảy, cùng cười đùa. Nhưng mà Hanie, sự nghiệp đang chuyển biến của anh thì sao? Ước mơ của anh thì sao?? Hanie ah, anh không hề đơn độc mà!

Tình yêu em dành cho anh, em có thể nhận thấy rõ nó đang lớn dần từng giờ từng ngày. Em yêu nụ cười vừa hiền lành vừa ngốc nghếch của anh, em yêu giọng nói lơ lớ mà chỉ có Heechul mới hiểu được của anh, em yêu khuôn mặt vô cùng trung thực của anh khi hiển nhiên thừa nhận những điểm xấu của các thành viên, em yêu cách anh nỗ lực, yêu con người anh, yêu cả vẻ ngoài đẹp trai của anh…Anh có biết không? Khi em cảm thấy bất an, chỉ cần nhìn ảnh của anh thôi, tâm trí em dần tĩnh lặng trở lại. Đã không ít lần em mệt mỏi trên con đường thực hiện ước mơ của mình, nhưng chỉ cần nghe giọng hát của anh, em biết, mình không được phép từ bỏ dễ dàng. Mỗi lần em buồn bã, cảm thấy chán ghét thế giới này, chỉ cần nghĩ đến khuôn mặt anh lúc cười, môi em trong vô thức đã nhếch lên theo. Những lúc có thành công, dù rất nhỏ, người đầu tiên hiện ra trong đầu em chính là anh. Em rất muốn chia sẽ niềm vui đó với anh, Hanie ah~

Hôm nay là sinh nhật anh. Lẽ ra em nên viết một bài viết tràn ngập niềm vui, nhưng mà, đây là những cảm xúc em vẫn luôn giấu kín. Em chỉ mong sang tuổi mới, anh sẽ vẫn mạnh khỏe. Em yêu anh. E.L.F yêu anh. Super Junior yêu anh. Mãi mãi.

Sinh nhật vui vẻ nhé, Hanie!
BÀI CÙNG CHUYÊN MỤC

Chữ Ký Của Hasha
Tôi tự hào vì mình là một E.L.F
Ever lasting friends

thay đổi nội dung bởi: thuthuy, 08-02-2012 lúc 07:15PM
Có 2 lời Cảm Ơn dành cho Hasha trong bài viết này
liar_king_vampire (08-02-2012)
( Click vào quảng cáo mỗi ngày để ủng hộ diễn đàn phát triển CÁM ƠN TẤT CẢ )

Old 11-02-2012, 01:37PM
Hasha's Avatar
Hasha Hasha is offline
Công thần

Lượt xem: 1142
Cảm ơn: 179
Được Like 364 lần

Hôm trước trên Asian xone tình cờ phỏng vấn một E.L.F. Tuyệt hơn nữa khi lại đúng là vào sinh nhật của Hankyung >_< Bạn ấy nói rất đúng. "Dù anh là Hankyung hay là Hangeng thì E.L.Fs vẫn luôn yêu anh...". Bạn ấy đã nghẹn ngào khi nhắc đến anh. Anh có biết không? Lúc đó em đã rất muốn bật khóc. Hãy cố lên, Hanie nhé!
Chữ Ký Của Hasha
Tôi tự hào vì mình là một E.L.F
Ever lasting friends

Trả lờiGởi Ðề Tài Mới

Tags
anh cua dien vien hanie , anh cua hanie , anh cua hanie lam , anh hanie , anh suju to , anh ve dien vien hanie , anh xinh hanie , co len hanie , coi hinh hanie , dam cuoi cua hanie , hanie , hanie - tuti , hanie cuoi tuti , hanie dam hoi vs tuti , hanie hinh , hanie lam , hanie sinh nam nao , hanie tuti , hih cua hanie , hinh anh cua hanie , hinh anh dien vien hanie , hinh anh hanie , hinh anh ve hanie , hinh cua hanie , hinh hanie , nam sinh cua hanie , nguoi dep hanie , nguoi yeu cua hanie , nhật , nhung thong tin ve hanie , sơ yeu li lich hanie , tatcabosunhanie , tên thật của hanie , tên thật của hanie , ten that cua hanie nhom , thong tin ve hanie , thong tin ve hanie lam , tin tuc ve hanie , tu ti va hanie , tuti dam hoi voi hanie , tuti va hanie , tuti va hanie yeu nhau , xem hinh anh cua hanie , xem hinh cua hanie , xem hinh hanie , xem hinh hanie va tuti

Khung soạn thảo công thức Toán, Lý, Hóa ...

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn